Thứ hai 29/06/2026 11:39
Hotline: 024.355.63.010
Thị trường

Tỷ giá USD hôm nay 2/11: Đồng USD thế giới đảo chiều tăng trở lại, đạt mức 104,32 điểm

Sáng 2/11/2024, Ngân hàng Nhà nước công bố tỷ giá trung tâm của đồng Việt Nam với USD giảm 1 đồng, hiện ở mức 24.242 đồng. Chỉ số US Dollar Index (DXY) đo lường biến động đồng bạc xanh với 6 đồng tiền chủ chốt tăng 0,34%, đạt mức 104,32.
Tỷ giá USD hôm nay 30/10: Đồng USD tăng lên mức cao nhất trong hơn 3 tháng Tỷ giá USD hôm nay 31/10: Đồng USD đồng loạt giảm Tỷ giá USD hôm nay 1/11: Đồng USD trong nước giảm 3 đồng, ở mức 24.243 đồng
Tỷ giá USD hôm nay 2/11: Đồng USD đảo chiều tăng trở lại, đạt mức 104,32 điểm
Tỷ giá USD hôm nay 2/11: Đồng USD thế giới đảo chiều tăng trở lại, đạt mức 104,32 điểm

Tỷ giá USD trên thị trường thế giới

Đồng USD đã tăng trở lại trong phiên giao dịch vừa qua, sau khi dữ liệu mới cho thấy tăng trưởng việc làm tại Mỹ chậm lại đáng kể vào tháng 10 trong bối cảnh gián đoạn do bão và hành động đình công của công nhân Hãng chế tạo máy bay Boeing khu vực Bờ Tây.

Diễn biến chỉ số DXY
Diễn biến chỉ số DXY

Trên thị trường Mỹ, chỉ số US Dollar Index (DXY) đo lường biến động đồng bạc xanh với 6 đồng tiền chủ chốt (EUR, JPY, GBP, CAD, SEK, CHF) tăng 0,34%, đạt mức 104,32.

Uto Shinohara, chiến lược gia đầu tư cấp cao tại Mesirow ở Chicago, Mỹ cho biết, “Chỉ số DXY đã phục hồi hoàn toàn kể từ khi dữ liệu được công bố sáng nay, chuyển hướng tập trung sang cuộc bầu cử Tổng thống Mỹ sắp tới”.

Thêm vào đó, báo cáo việc làm ảm đạm đã góp phần ủng hộ cho đợt cắt giảm lãi suất 25 điểm cơ bản của Cục Dự trữ Liên bang Mỹ (Fed) trong tháng này.

Tỷ giá USD trong nước hôm nay

Tại thị trường trong nước, vào đầu phiên giao dịch ngày 2/11, Ngân hàng Nhà nước công bố tỷ giá trung tâm của đồng Việt Nam với USD giảm 1 đồng, hiện ở mức 24.242 đồng.

Tỷ giá tham khảo tại Sở giao dịch Ngân hàng Nhà nước mua vào - bán ra giữ nguyên, hiện ở mức: 23.400 đồng - 25.450 đồng.

Hôm nay 2/11, tỷ giá các ngoại tệ tại các ngân hàng thương mại như sau:

1. Agribank - Cập nhật: 29/06/2026 11:00 - Thời gian website nguồn cung cấp
Ngoại tệMuaBán
TênTiền mặtChuyển khoản 
USDUSD26,10126,12126,461
EUREUR29,40129,51930,699
GBPGBP34,10234,23935,249
HKDHKD3,2863,2993,415
CHFCHF31,93632,06432,976
JPYJPY158.57159.21166.99
AUDAUD17,76717,83818,423
SGDSGD19,97720,05720,635
THBTHB768771806
CADCAD18,20618,27918,840
NZDNZD14,58115,109
KRWKRW16.3818
2. Sacombank - Cập nhật: 27/03/2001 07:16 - Thời gian website nguồn cung cấp
Ngoại tệMuaBán
TênTiền mặtChuyển khoản 
USDUSD261002610026461
AUDAUD177551785518781
CADCAD181741827419289
CHFCHF320653209533681
CNYCNY3808.23833.23968.3
CZKCZK011900
DKKDKK040250
EUREUR294922952231247
GBPGBP342043425436023
HKDHKD033550
JPYJPY159.06159.56170.07
KHRKHR06.0970
KRWKRW016.90
LAKLAK01.1650
MYRMYR066000
NOKNOK027100
NZDNZD0146210
PHPPHP03950
SEKSEK027350
SGDSGD199342006420791
THBTHB0731.90
TWDTWD08200
SJC 9999SJC 9999144000001440000014900000
SBJSBJ130000001300000014900000

Tin bài khác
Thị trường nguyên liệu công nghiệp 29/6/2026: Cà phê hạ nhiệt, đường và ca cao tăng

Thị trường nguyên liệu công nghiệp 29/6/2026: Cà phê hạ nhiệt, đường và ca cao tăng

Thị trường nguyên liệu công nghiệp 29/6/2026 ghi nhận đường tăng 3,2% nhờ lo ngại nắng nóng; ca cao bùng nổ tăng 20% trong tuần; cà phê hạ nhiệt do thời tiết tại Brazil thuận lợi.
Thị trường nhóm nông sản 29/6/2026: Lúa mì, ngô và đậu tương đồng loạt giảm

Thị trường nhóm nông sản 29/6/2026: Lúa mì, ngô và đậu tương đồng loạt giảm

Thị trường nhóm nông sản 29/6/2026 ghi nhận giá lúa mì giảm ngày thứ 5 trong 6 phiên; ngô và đậu tương chững lại trước báo cáo diện tích gieo trồng của USDA.
Giá thép hôm nay 29/6/2026: Thị trường thép quốc tế đồng loạt sụt giảm ngay đầu tuần

Giá thép hôm nay 29/6/2026: Thị trường thép quốc tế đồng loạt sụt giảm ngay đầu tuần

Giá thép hôm nay 29/6, trong nước dao động 10.100 - 15.460 đồng/kg. Tại thị trường quốc tế ghi nhận giá quặng sắt đồng loạt suy giảm khi mở cửa giao dịch do áp lực từ sản lượng gang toàn cầu sụt giảm và sức mua suy yếu.
Giá tiêu hôm nay 29/6/2026: Thị trường đi ngang, Indonesia tìm cách cứu sản lượng tiêu trắng

Giá tiêu hôm nay 29/6/2026: Thị trường đi ngang, Indonesia tìm cách cứu sản lượng tiêu trắng

Giá tiêu hôm nay 29/6/2026, ghi nhận giá tiêu trong nước ổn định ở mức cao. Trong khi đó, thủ phủ Bangka Belitung của Indonesia đang khẩn trương mở rộng diện tích nhằm phục hồi sản lượng sụt giảm mạnh.
Tỷ giá Yên Nhật hôm nay 29/6/2026: Đồng Yên tiếp tục giảm

Tỷ giá Yên Nhật hôm nay 29/6/2026: Đồng Yên tiếp tục giảm

Tỷ giá Yên Nhật ngày 29/6, ghi nhận đồng Yên Nhật hôm nay tiếp tục giảm sâu quanh mức 161,7 JPY/USD, rơi xuống vùng thấp bất chấp doanh số bán lẻ tăng mạnh và áp lực bám đuổi lãi suất của BOJ.
Giá xăng dầu hôm nay 29/6/26: Giá dầu thô bứt phá do căng thẳng Trung Đông

Giá xăng dầu hôm nay 29/6/26: Giá dầu thô bứt phá do căng thẳng Trung Đông

Giá xăng dầu hôm nay 29/6/2026, xăng E5 Ron 92 giảm còn 19.359 đồng/lít; xăng E10 Ron 95 giảm còn 19.961 đồng/lít. Tại thị trường quốc tế, ghi nhận giá dầu thô thế giới đồng loạt tăng mạnh khi xung đột Mỹ - Iran tái diễn, đe dọa trực tiếp đến chuỗi cung ứng qua eo biển Hormuz.
Giá cao su hôm nay 29/6/2026: Giá cao su thế giới khép tuần giảm mạnh

Giá cao su hôm nay 29/6/2026: Giá cao su thế giới khép tuần giảm mạnh

Giá cao su hôm nay 29/6, giá thu mua mủ cao su nguyên liệu tại các doanh nghiệp trong nước tiếp tục duy trì đà bình ổn. Trái lại, thị trường thế giới vừa trải qua một tuần lao dốc mạnh trên các sàn giao dịch chủ chốt do áp lực nguồn cung theo mùa gia tăng và giá dầu thô suy yếu, bất chấp những lo ngại về thời tiết bất lợi tại Thái Lan.
Giá vàng hôm nay 29/6/2026: Giá vàng thế giới giảm ngay phiên đầu tuần

Giá vàng hôm nay 29/6/2026: Giá vàng thế giới giảm ngay phiên đầu tuần

Giá vàng hôm nay 29/6, Thị trường vàng trong nước sáng nay đi ngang khi vàng SJC và vàng nhẫn giữ nguyên quanh mức 145,3 - 148,5 triệu đồng/lượng. Trái lại, giá vàng thế giới giảm mạnh hơn 24 USD/ounce ngay đầu tuần. Trong bối cảnh tâm lý thận trọng bao trùm Phố Wall trước lo ngại lãi suất, giới đầu tư đang hướng sự chú ý tới báo cáo việc làm Mỹ, yếu tố được xem là then chốt chi phối xu hướng của kim loại quý.
Giá bạc hôm nay 29/6/2026: Giá bạc trong nước giảm, giá thế giới "thủng" ngưỡng 60 USD/ounce

Giá bạc hôm nay 29/6/2026: Giá bạc trong nước giảm, giá thế giới "thủng" ngưỡng 60 USD/ounce

Giá bạc hôm nay 29/6, trong nước đồng loạt điều chỉnh giảm 17.000 - 18.000 đồng/lượng tại Hà Nội và TP. Hồ Chí Minh, trong khi Tập đoàn Phú Quý tiếp tục giữ nguyên giá niêm yết. Diễn biến này nối tiếp xu hướng suy yếu của thị trường quốc tế khi giá bạc giao ngay giảm 0,56%. Áp lực từ lập trường thắt chặt chính sách tiền tệ của Fed cùng đà tăng của đồng USD đang tiếp tục gây sức ép lên thị trường kim loại quý.
Giá heo hơi hôm nay 29/6: Giá heo hơi tại miền Nam và miền Trung đồng loạt giảm

Giá heo hơi hôm nay 29/6: Giá heo hơi tại miền Nam và miền Trung đồng loạt giảm

Giá heo hơi 29/6, thị trường heo hơi ghi nhận giảm 1.000 đồng/kg tại nhiều địa phương miền Bắc và miền Trung, đưa mặt bằng giá cả nước dao động 61.000 - 67.000 đồng/kg, trong khi miền Nam tiếp tục đi ngang ở vùng thấp. Trong bối cảnh thị trường phân hóa, Khánh Hòa vừa phê duyệt kế hoạch hơn 32,9 tỷ đồng cho giai đoạn 2026 - 2030 nhằm tăng cường kiểm soát và giảm thiểu nguy cơ dịch bệnh trên đàn vật nuôi.
Giá lúa gạo hôm nay 29/6/2026: Giá lúa gạo trong nước và xuất khẩu đồng loạt chững nhịp

Giá lúa gạo hôm nay 29/6/2026: Giá lúa gạo trong nước và xuất khẩu đồng loạt chững nhịp

Giá lúa gạo hôm nay 29/6, ghi nhận xu hướng ổn định tại hầu hết các địa phương vùng Đồng bằng sông Cửu Long cũng như phân khúc xuất khẩu. Trong khi đó, Bộ Nông nghiệp Mỹ (USDA) vừa điều chỉnh dự báo nhập khẩu gạo của Philippines trong niên vụ mới do tác động từ các chính sách quản lý giá.
Giá cà phê hôm nay 29/6/2026: Khép tuần, giá cà phê thế giới nghiêng giảm, nội địa duy trì đà tăng nhẹ

Giá cà phê hôm nay 29/6/2026: Khép tuần, giá cà phê thế giới nghiêng giảm, nội địa duy trì đà tăng nhẹ

Giá cà phê hôm nay 29/6, khép lại tuần giao dịch với diễn biến trái chiều khi giá trên hai sàn kỳ hạn chịu áp lực điều chỉnh, trong khi thị trường nội địa vẫn tăng 400 - 700 đồng/kg, đưa giá thu mua tại Tây Nguyên lên 89.400 - 90.000 đồng/kg. Đà tăng của cà phê trong nước tiếp tục được hỗ trợ bởi lo ngại nguồn cung thắt chặt do thời tiết bất lợi tại Brazil và dự báo sản lượng cà phê Indonesia giảm trong niên vụ mới.
Giá sầu riêng hôm nay 29/6: Thị trường có dấu hiệu tích cực

Giá sầu riêng hôm nay 29/6: Thị trường có dấu hiệu tích cực

Giá sầu riêng hôm nay 29/6, sầu riêng Thái và Ri6 tại các kho ghi nhận có sự nhích tăng, sầu riêng Thái loại A khu vực miền Tây chủ yếu được thu mua với mức giá 65.000 đồng/kg, tăng 3.000 đồng/kg so với hôm qua.
Tây Ninh ký kết các thỏa thuận hợp tác đầu tư hơn 2,1 tỷ USD với đối tác Đức

Tây Ninh ký kết các thỏa thuận hợp tác đầu tư hơn 2,1 tỷ USD với đối tác Đức

Hội nghị xúc tiến đầu tư của tỉnh Tây Ninh tại CHLB Đức đã mang lại kết quả nổi bật với hàng loạt thỏa thuận hợp tác trị giá hơn 2,1 tỷ USD, khẳng định sức hút của địa phương đối với các nhà đầu tư Đức và châu Âu.
Dự báo giá vàng ngày mai 29/6: Thị trường giằng co, giá vàng nghiêng về xu hướng tăng

Dự báo giá vàng ngày mai 29/6: Thị trường giằng co, giá vàng nghiêng về xu hướng tăng

Dự báo giá vàng 29/6, giá vàng ngày mai có thể nhích tăng nhưng biên độ không lớn nếu mốc hỗ trợ hơn 4.000 USD/ounce tiếp tục được giữ vững.