Thứ ba 01/09/2026 10:36
Hotline: 024.355.63.010
Email: banbientap.dnhn@gmail.com
Bất động sản

Phú Thọ đấu giá 8 ô đất tại phường Việt Trì, tổng khởi điểm hơn 19 tỷ đồng

Phường Việt Trì (Phú Thọ) chuẩn bị đưa ra đấu giá 8 ô đất ở tại hai khu dân cư với giá khởi điểm từ 13 - 30 triệu đồng/m², dự kiến công bố giá vào ngày 18/6.
Phú Thọ: 24 căn nhà tại KĐT mới Phú Lợi đủ điều kiện mở bán Phú Thọ: 24 căn nhà tại KĐT mới Phú Lợi đủ điều kiện mở bán
Phú Thọ: Doanh nghiệp nói vướng mặt bằng, địa phương nêu chậm bố trí vốn tại CCN Phú Hộ Phú Thọ: Doanh nghiệp nói vướng mặt bằng, địa phương nêu chậm bố trí vốn tại CCN Phú Hộ
Phú Thọ chuyển đổi hơn 33ha rừng cho Thành Thắng Group phục vụ dự án xi măng Phú Thọ chuyển đổi hơn 33ha rừng cho Thành Thắng Group phục vụ dự án xi măng
Theo thông báo của Công ty Đấu giá Hợp danh Quốc gia Group, đơn vị này sẽ tổ chức đấu giá quyền sử dụng 8 ô đất ở trên địa bàn phường Việt Trì, tỉnh Phú Thọ theo hình thức bỏ phiếu gián tiếp, phương thức trả giá lên.

Các tài sản đưa ra đấu giá gồm 8 ô đất thuộc hai khu vực. Trong đó, khu vực đồng Láng Cầu có 4 ô đất ký hiệu từ F18 đến F21, diện tích mỗi ô 110 m². Giá khởi điểm được xác định là 30 triệu đồng/m², tương đương khoảng 3,3 tỷ đồng mỗi lô. Tiền đặt trước đối với mỗi ô đất là 990 triệu đồng.

Bên cạnh đó, khu tái định cư Quốc lộ 32C có 4 ô đất ký hiệu từ 26 đến 29, diện tích 111,5 m²/ô. Giá khởi điểm là 13 triệu đồng/m², tương đương gần 1,45 tỷ đồng mỗi lô. Mức tiền đặt trước được quy định là 434 triệu đồng/ô.

Phú Thọ đấu giá 8 ô đất tại phường Việt Trì, tổng khởi điểm hơn 19 tỷ đồng
Thông báo đấu giá 8 ô đất tại khu vực đồng Láng Cầu và khu tái định cư Dự án điều chỉnh tuyến Quốc lộ 32C.

Người tham gia có thể xem thực địa các khu đất trong các ngày 8, 9 và đến 17 giờ ngày 10/6/2026. Hồ sơ đăng ký được bán từ ngày 2/6 đến 17 giờ ngày 15/6/2026 tại Công ty Đấu giá Hợp danh Quốc gia Group hoặc Trung tâm Dịch vụ sự nghiệp công phường Việt Trì.

Hồ sơ đăng ký cùng phiếu trả giá phải được gửi qua đường bưu chính theo hình thức bảo đảm đến Công ty Đấu giá Hợp danh Quốc gia Group trước 17 giờ ngày 15/6/2026.

Tiền đặt trước được nộp vào tài khoản của đơn vị tổ chức đấu giá từ ngày 2/6 đến 16 giờ 30 phút ngày 15/6/2026. Kết quả trả giá dự kiến được công bố vào lúc 8 giờ ngày 18/6/2026 tại Hội trường UBND phường Việt Trì.

Đối tượng tham gia đấu giá là cá nhân đáp ứng đầy đủ các điều kiện theo quy định của Luật Đất đai năm 2024 và Luật Đấu giá tài sản hiện hành.

Tin bài khác
Doanh nghiệp trong hệ sinh thái ông Đặng Thành Tâm vừa khởi công Khu công nghiệp vốn 1.500 tỷ đồng tại thành phố sắp lên Trung ương

Doanh nghiệp trong hệ sinh thái ông Đặng Thành Tâm vừa khởi công Khu công nghiệp vốn 1.500 tỷ đồng tại thành phố sắp lên Trung ương

Saigontel - đơn vị nằm trong hệ sinh thái của đại gia Đặng Thành Tâm vừa khởi công Dự án đầu tư xây dựng và kinh doanh kết cấu hạ tầng Khu công nghiệp Đông Triều tại phường Hoàng Quế, Quảng Ninh với tổng đầu tư 1.500 tỷ đồng.
Hà Nội khởi công dự án hơn 30.000 tỷ đồng cải tạo, phát huy giá trị khu vực Hồ Tây do Sun Group đầu tư

Hà Nội khởi công dự án hơn 30.000 tỷ đồng cải tạo, phát huy giá trị khu vực Hồ Tây do Sun Group đầu tư

Ngày 28/8/2026, UBND Thành phố Hà Nội đã tổ chức Lễ khởi công và khánh thành các dự án hạ tầng trọng điểm, trong đó tiêu điểm là Dự án đầu tư, cải tạo, phát huy giá trị khu vực Hồ Tây và tuyến đường giao thông cảnh quan ven hồ do Tập đoàn Sun Group làm chủ đầu tư.
Bình Quới - Thanh Đa được kỳ vọng thành biểu tượng mới khu Đông TP.HCM

Bình Quới - Thanh Đa được kỳ vọng thành biểu tượng mới khu Đông TP.HCM

Dự án Khu đô thị mới Bình Quới - Thanh Đa có diện tích hơn 423 ha, tổng vốn đầu tư gần 98.711 tỷ đồng, dự kiến phục vụ khoảng 54.000 người. Dự án được định hướng phát triển đô thị sinh thái kết hợp công viên ngập nước, không gian văn hóa, vui chơi giải trí và hạ tầng giao thông đa phương thức.
Bản đồ bất động sản Đắk Lắk 2026: Tâm điểm 37 "khu đất vàng" sắp lộ diện

Bản đồ bất động sản Đắk Lắk 2026: Tâm điểm 37 "khu đất vàng" sắp lộ diện

Đắk Lắk vừa chính thức công bố kế hoạch "tung" 37 khu đất vàng và dự án trị giá hơn 10.400 tỉ đồng vào năm 2026. Đây được xem là cú hích hạ tầng lớn nhất, mở ra cơ hội đầu tư sinh lời có một không hai tại tâm điểm vùng Tây Nguyên.
Quy hoạch đô thị: Câu hỏi từ đầu tư những khối công trình lớn

Quy hoạch đô thị: Câu hỏi từ đầu tư những khối công trình lớn

Cộng đồng mạng xã hội hai ngày qua vừa có những đề xuất đầu tư quy hoạch, mở rộng chỉnh trang Bệnh viện Trung ương Huế, khối công trình đang phát triển từ hoạt động thực tiễn. Vấn đề được nêu lên, là đã đến lúc những công trình xã hội lớn như vậy cần có tầm nhìn quy hoạch tổng thể hợp lý.
Arab Saudi thay lãnh đạo siêu dự án 50 tỷ USD

Arab Saudi thay lãnh đạo siêu dự án 50 tỷ USD

Quỹ đầu tư quốc gia Arab Saudi thay CEO New Murabba, dự án bất động sản hơn 50 tỷ USD tại Riyadh, trong lúc rà soát lại loạt siêu dự án chậm tiến độ, đội vốn.
Doanh nghiệp kêu khó, đề xuất sớm sửa Nghị định 35 để gỡ vướng cho khu công nghiệp xanh

Doanh nghiệp kêu khó, đề xuất sớm sửa Nghị định 35 để gỡ vướng cho khu công nghiệp xanh

Theo các chuyên gia và doanh nghiệp cùng kiến nghị sớm sửa đổi Nghị định 35, xây dựng tiêu chí rõ ràng để thúc đẩy phát triển khu công nghiệp xanh, tuần hoàn.
TP.HCM rà soát quỹ nhà, đất dôi dư phục vụ giáo dục và y tế

TP.HCM rà soát quỹ nhà, đất dôi dư phục vụ giáo dục và y tế

UBND TP.HCM vừa ban hành Công văn số 7948/UBND-VX ngày 27/8/2026 về rà soát nhu cầu sử dụng nhà, đất cho giáo dục đào tạo và y tế trên địa bàn Thành phố, yêu cầu các sở, ngành, địa phương và đơn vị sự nghiệp công lập khẩn trương rà soát quỹ nhà, đất dôi dư nhằm nâng cao hiệu quả sử dụng tài sản công, phục vụ các lĩnh vực thiết yếu.
Doanh nghiệp liên quan Fideco được giao hơn 3,4ha đất làm nhà ở cho Công an tại Đông Anh

Doanh nghiệp liên quan Fideco được giao hơn 3,4ha đất làm nhà ở cho Công an tại Đông Anh

Thái Nam Land, doanh nghiệp có liên hệ với nhóm cổ đông lớn tại Fideco, vừa được Hà Nội giao đất đợt 1 để triển khai dự án nhà ở cho lực lượng Công an nhân dân tại xã Đông Anh.
TP.HCM: Tân Uyên trước yêu cầu điều chỉnh quy hoạch đô thị

TP.HCM: Tân Uyên trước yêu cầu điều chỉnh quy hoạch đô thị

Luật Phát triển đô thị được ban hành trong bối cảnh nhiều địa phương đang rà soát và điều chỉnh định hướng phát triển. Tân Uyên là một trong những địa bàn ở TP.HCM đang đồng thời triển khai điều chỉnh quy hoạch đến năm 2040 và cập nhật các nội dung theo quy hoạch cấp trên.
Dịch chuyển dân cư và cơ hội bứt phá cho shophouse khối đế Nam trung tâm Đà Nẵng

Dịch chuyển dân cư và cơ hội bứt phá cho shophouse khối đế Nam trung tâm Đà Nẵng

Khu vực Nam trung tâm Đà Nẵng đang hình thành những cộng đồng cư dân mới với nhu cầu sống và tiêu dùng cao cấp. Nhờ vậy, shophouse khối đế các tòa căn hộ trở thành tài sản dòng tiền được săn đón do tính khan hiếm, khả năng khai thác thương mại và dư địa tăng giá.
Lãi suất vay mua nhà tăng, người mua đối mặt nợ lớn sau ưu đãi

Lãi suất vay mua nhà tăng, người mua đối mặt nợ lớn sau ưu đãi

Lãi suất vay mua nhà tại nhiều ngân hàng đã vượt 10% mỗi năm, một số khoản vay lên 12-13%, khiến người mua phải tính kỹ khả năng trả nợ khi ưu đãi kết thúc.
Thị trường bất động sản: Tăng áp lực vốn và điều kiện tín dụng

Thị trường bất động sản: Tăng áp lực vốn và điều kiện tín dụng

Bộ Xây dựng vừa công bố hiện trạng nhà ở và thị trường bất động sản trong quý 2/2026, với nhận định quan trọng về hướng tháo gỡ cho các dự án đầu tư và đáp ứng nhu cầu nhà ở của người dân.
Bình Dương trong “tọa độ” mới của TP. Hồ Chí Minh: Bất động sản chờ cú hích hạ tầng

Bình Dương trong “tọa độ” mới của TP. Hồ Chí Minh: Bất động sản chờ cú hích hạ tầng

Việc sáp nhập vào TP. Hồ Chí Minh đang mở ra một không gian phát triển mới cho Bình Dương, song dư địa tăng trưởng của bất động sản sẽ không chỉ được quyết định bởi kỳ vọng thị trường. Hạ tầng, quy hoạch, việc làm và nhu cầu ở thực mới là những yếu tố quyết định khả năng chuyển hóa lợi thế mới thành giá trị bền vững.
Hưng Lộc Phát khởi công dự án khu căn hộ tại khu Nam TPHCM

Hưng Lộc Phát khởi công dự án khu căn hộ tại khu Nam TPHCM

Ngày 26/8/2026, Hưng Lộc Phát Corp khởi công dự án khu căn hộ tại phường Tân Thuận, TP.HCM. Không chỉ đánh dấu cột mốc mới trong hành trình phát triển hơn 25 năm của doanh nghiệp, sự kiện còn phản ánh xu hướng dịch chuyển của dòng vốn đầu tư vào khu Nam Sài Gòn – khu vực đang nổi lên như một trong những động lực tăng trưởng chiến lược của TP.HCM trong giai đoạn phát triển đô thị mới.