#hóa chất

Nhập khẩu chất chuẩn phục vụ ngành dược có phải xin giấy phép?

Nhập khẩu chất chuẩn phục vụ ngành dược có phải xin giấy phép?

Doanh nghiệp thương mại (không phải là các cơ sở kinh doanh theo Điều 51, 52, 53 Luật Dược) nhập khẩu chất chuẩn sau đó bán lại cho các viện kiểm nghiệm thuốc hoặc phòng thí nghiệm có cần xin giấy phép nhập khẩu của Bộ Y tế?

Kiên Giang: Mạnh tay xử lý hành vi đưa tạp chất vào tôm nguyên liệu

Kiên Giang: Mạnh tay xử lý hành vi đưa tạp chất vào tôm nguyên liệu

Tỉnh Kiên Giang xây dựng kế hoạch mở đợt cao điểm kiểm soát, ngăn chặn hành vi đưa tạp chất vào tôm nguyên liệu và sản xuất, kinh doanh tôm có chứa tạp chất.